| We're One's Forum |
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí ^^..h có đăng kí k hã....k đăng kí hội gặp hội đồng bảo kê làm việc nha nha :-w
| We're One's Forum |
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí ^^..h có đăng kí k hã....k đăng kí hội gặp hội đồng bảo kê làm việc nha nha :-w
| We're One's Forum |
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lời thưa

Go down 
Tác giảThông điệp
selinaren
S V.I.P
S V.I.P

Lời thưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời thưa   Lời thưa Icon_minitime1Sat Jan 02, 2010 6:56 pm

Do chính tôi chọn lựa để giới thiệu đến bạn đọc cho nên, dĩ nhiên là không có sự cảm nhận khách quan gì hết. Hoàn toàn là cảm nhận chủ quan: tôi thích bài nào thì tôi đọc bài đó.

Tôi không dám gọi đây là những bài thơ hay nhất của vườn thơ Việt-nam. Chỉ đơn giản: đây là những bài thơ tôi thích. Nếu bạn không thấy những bài thơ bạn thích ở trang này thì điều đó không có nghĩa rằng tôi chê những bài thơ ấy; mà chỉ vì tôi chưa đọc đến, hoặc đọc đến rồi mà không cảm nhận được cái hay của bài thơ đó như bạn. Vậy thôi.

Do tính cách đọc thơ hoàn toàn chủ quan như đã nói ở trên, xin bạn đừng xem đây như một thiên khảo cứu hay một bộ sưu tập về thi ca Việt-nam. Tôi đọc bằng cảm xúc, không đọc bằng kiến thức. Nếu những lời bàn nào đó của tôi đối với một bài thơ mà không đúng ý tác giả thì chẳng có nghĩa rằng tôi hiểu sai đâu, mà chỉ vì tôi đọc thơ tác giả đó bằng cái hồn, cái giọng, cái cảm xúc của tôi đấy thôi. Xin đừng càm ràm, phiền trách. (Vả chăng, này các thi nhân, các bạn có thể nào chỉ tôi làm thơ cách sao mà không bị người khác hiểu sai ý không?)

Nơi đây có thơ của những thi sĩ nổi danh mà ai cũng biết, mà cũng có những thi nhân không ai biết, nhưng thơ rất hay. Bài nào có cảm hứng để bàn thêm thì nói dăm ba dòng; còn không thì chỉ đọc nguyên bài, nguyên đoạn của tác giả thôi.

Mục Ðọc Thơ sẽ chia thành nhiều trang; mỗi tác giả có trang riêng, để bạn đọc tiện theo dõi. Ðọc thơ mỗi tác giả mỗi trang như thế không có nghĩa là đã hoàn tất. Những trang chỉ mới giới thiệu thơ mà chưa điểm một lời cảm nhận nào... hoặc đã bàn nói rồi mà về sau lại có cảm hứng nói thêm thì sẽ mở trang đó ra, dặm thêm nữa bằng cảm nghĩ của mình hoặc bằng những bài thơ khác của tác giả đó.

Lời thưa
Trang 1 trong tổng số 1 trang